My Community

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
*
ข่าว : ขณะนี้ทางเราได้แก้ไขเรื่องการแนบไฟล์แล้วครับสามารถแนบไฟล์ได้ตามปรกติ 13 ธันวาคม 2018, 00:47:07
+  My Community
|-+  Gold Forum
| |-+  ทิศทางราคาทองคำ (ผู้ดูแล: nongdum)
| | |-+  เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า : งดแสดงความเห็น !
การค้นหาขั้นสูง
  0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า 1 ... 5 6 7 ลงล่าง
ผู้เขียน
หัวข้อติดหมุด หัวข้อ: เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า : งดแสดงความเห็น !  (อ่าน 81695 ครั้ง)
ตอบ #90
« เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 08:06:18 »
curfew ออฟไลน์
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์

ขอขอบคุณคุณปิรันย่า สำหรับคำแนะนำ และความรู้ดีๆๆ ครับ

ตอบ #91
« เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 13:29:41 »
nongdum ออฟไลน์
Administrator
Newbie

Re: เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า : ความน่ากลัวของการปรับฐานเริ่มมาเยือน !

ขอบคุณครับ

ตอบ #92
« เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 21:46:38 »
babyboss ออฟไลน์
Newbie
*

ขอบคุณครับ...ที่ชี้แนะ

ตอบ #93
« เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 15:32:41 »
BoOm ออฟไลน์
Newbie
*

เสียดายที่เชื่อไม่ในคำพูดอ้อมๆของคุณปิรันย่าค่ะ
ติดดอย รักษาแผล ยาววววว..เลยค่ะ
  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ตอบ #94
« เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 15:02:28 »
fine.39 ออฟไลน์
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ขอบคุณค่ะ

ตอบ #95
« เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 11:52:36 »
rat72 ออฟไลน์
Newbie
*

ขอบคุณนะค่ะ

ตอบ #96
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 09:17:38 »
ปิรันย่า ออฟไลน์
Newbie
*

สวัสดีครับ   ผู้เขียนพักจากเวปนี้ไปนานเลยสลับเข้ามาโพสต์สร้างความคึกคักบ้างครับเดี๋ยวเฮียเจ้าของเวปจะน้อยใจเอา

สถานการณ์ทองคำขณะนี้เข้าสู่ช่วงเทศกาลแต่งงานของอินเดียซึ่งมี Demand สูงของปีแล้ว     ด้านกองทุนทองคำ SPDR ช่วงนี้ตะลุยซื้อทองคำแทบทุกระดับราคา   ล่าสุดคืนวันศุกร์เมื่อคืนก็ยังไม่วายอุตส่าห์อัดเข้าไปอีก 2.7 ตันที่ระดับราคา 119X$    รูปกราฟรวมของทองคำดูเหมือนคล้ายคลื่นขาขึ้นโดยสมบูรณ์เข้าไปทุกทีแล้วแถมขึ้นได้ในสภาพที่ไม่ค่อยสัมพันธ์กับค่าเงินดอลลาร์และยูโรในบางขณะ     แต่เนื่องจากเกิด Divergence ของกราฟในระดับ 4 ชม. แล้วจึงมีโอกาสที่วันจันทร์หน้านี้ทองคำอาจร่วงลงมาสะสมลมปราณที่บริเวณ 1192$ ก่อน    แต่สุดท้ายด่าน High เดิมที่เปรียบเสมือนชีพจรเป็นตายหยิมต๊กนั้นผู้เขียนคาดว่าจะถูกทะลุทะลวงขึ้นไปสำเร็จในสัปดาห์หน้านี้     คอยติดตามครับ

ตอบ #97
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 16:24:50 »
nongdum ออฟไลน์
Newbie

- ขอบคุณครับ

ตอบ #98
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 21:17:24 »
ห้างทองน่ำเชียง ออฟไลน์
ยินดีต้อนรับสู่การลงทุนในทองคำครับ
Newbie

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

แต่สุดท้ายด่าน High เดิมที่เปรียบเสมือนชีพจรเป็นตายหยิมต๊กนั้นผู้เขียนคาดว่าจะถูกทะลุทะลวงขึ้นไปสำเร็จในสัปดาห์หน้านี้     คอยติดตามครับ

เห็นด้วยกับคุณย่านะครับว่า

ราคาพร้อมที่จะปรับฐานทุกเมื่อ

และก็ได้มีการปรับฐานมาตลอดหลายวันที่ผ่านมา

ดังจะเห็นราคาวิ่งขึ้นแล้วก็ดิ่งลง

แกว่งไปแกว่งมา หลายรอบยังกับการเต้นของคลื่นหัวใจ

วันจันทร์น่าจะมีดีดขึ้นบ้าง แต่ระวังการขายทำกำไรลงมาในขณะที่ราคาวิ่งขึ้น

แต่คาดว่าราคาคงจะลงไม่มากนัก

( ขอใช้Slogan คุณน้าเคนบ้างว่า ผมก้อเดา นะครับ )

ปล.ว่าแต่ Sound Track ที่คุณย่านำมาเผยแพร่น่าจะเป็นศัพท์ขั้นสูงมากไม่เคยได้ยินครับ

เคยได้ยินแต่ หยุมหยิม ครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th
Broker Gold Futures
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010, 12:27:43 โดย admin » บันทึกการเข้า

ตอบ #99
« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 20:48:22 »
Feimar
บุคคลทั่วไป

อ่านแล้วยิ่งฮึกเหิม ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
จิงคับจิง  :oเห็นลงมาที่1237 อุ้ย ::)มันจาลงแล้วเหลอ;;;;พออ่านคุณปิรันย่าปั๊บ ก้อเริ่มฮึกเหิมเหมือนคุณt-lekเหมียนกัน พรุ่งนี้ได้ฮาแน่สุด(ไม่ฮาก้ออออฮุบ) :Dหรืว่างายเฮียbatman......(เกิบ20น.ท.) ยิ้ม ยิ้ม

ตอบ #100
« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 21:55:59 »
louis ออฟไลน์
Newbie
*

ขอแจมด้วยคนครับ  ตอนนี้เป็นคลื่นที่ 9จิ๊ด ของ 5เล็ก ของ 5กลาง ของ 3ใหญ่ อยู่ครับ (แต่ 5เล็กอาจกลายเป็น 9คลื่นได้)
หมายความว่าจะขึ้นอย่างแรงในระยะประมาณ 1 เดือน(ถ้าเดาเอาคร่าวๆ ก็ประมาณ 1333 เหรียญ)
หลังจากนี้แล้วจะปรับตัวขนานใหญ่ แล้วค่อยว่ากันอีกที
(อยากช่วยให้คนไทยได้กำไร)

พิมพ์  หน้า 1 ... 5 6 7 ขึ้นบน