My Community

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
*
ข่าว : ขณะนี้ทางเราได้แก้ไขเรื่องการแนบไฟล์แล้วครับสามารถแนบไฟล์ได้ตามปรกติ 20 ตุลาคม 2014, 18:15:30
+  My Community
|-+  Gold Forum
| |-+  ติชม เว็บไซท์ (ผู้ดูแล: nongdum)
| | |-+  อยากได้ กร๊าฟ dollar index เหมือนของ thaigold.info / นาฬิกา บอกเวลา real time
การค้นหาขั้นสูง
  0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า 1 ลงล่าง
ผู้เขียน
หัวข้อ: อยากได้ กร๊าฟ dollar index เหมือนของ thaigold.info / นาฬิกา บอกเวลา real time  (อ่าน 4402 ครั้ง)
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 11:18:59 »
nongdum ออฟไลน์
Administrator
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์

1 รบกวน webmaster  เพิ่ม dollar index ที่เหมือนของ thaigold info
เป็นหน้าเล็กๆ น่าจะมีที่ว่างพอใส่เข้าไปได้นะครับ
เพราะจะได้ติดตาม ดูว่าทองต่างประเทศขึ้นลงเพราะ ค่าเงิน เป็นปัจจัยสำคัญมากน้อยแค่ไหนครับ

2 ก็โลภมาก  อยากได้นาฬิกา บอกเวลา real time ด้วย
เพื่อเป็นการเตือนใจว่า   วันเวลาผ่านไปเร็วเหมือนกัน
จะได้จัดการใช้เวลาให้เหมาะสมครับ

โปรดพิจารณาด้วย ตามความเหมาะสมนะครับ

ขอบคุณ

nongdum
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2009, 11:21:37 โดย nongdum » บันทึกการเข้า

ตอบ #1
« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 16:24:19 »
ห้างทองน่ำเชียง ออฟไลน์
ยินดีต้อนรับสู่การลงทุนในทองคำครับ
Newbie

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ผมดำเนินการจัดหามาใส่ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

แถม Euro HUI SPDR World market

ให้อีกหลายตัวเลยครับ

ขาดแต่นาฬิกา หาไม่ได้นะครับ (ที่จริงมีแต่เฮียกัมพลแจ้งว่าจะทำให้เว็บอืดครับ)

ขอให้คุณน้องดำ ก้มลงมองที่  Rolex ตรงแขนของคุณน้องดำแทนละกันครับ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ตอบ #2
« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 13:23:34 »
Newbie

ขอบคุณครับ  สำหรับ dollar index  แถม Euro HUI SPDR World market

ตอบ #3
« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 16:34:17 »
vanta ออฟไลน์
Newbie
*
ความดี คนเรานี่ดีใด? ดีน้ำใจที่ให้กับคนทั้งปวง กระทู้: 20

สวัสดีคะ อาเฮียแบทแมน.........พ่อจอมมุขเยอะ และมีอารมณ์ขำได้ทั้งวัน อิอิ ยิ้มกว้างๆ

นั่งสงสัยตัวเองอยู่เนี่ยะว่าทำไมไม่ค่อยเข้ามาอ่านเวปนี้เลย อิอิ ยิ้ม
วันๆ กว่าจะว่าง แบบเป็นทางการก็เย็นเลย นอกนั้นก็แว๊ปๆ  เข้ามาดูราคาทอง
แต่พอแว๊บบบบๆๆ อู้งานมาดูราคาทองทีไร ก็ไปบ้านเมียน้อย (บ้านไทยโกลด์ ทุกที)
แทนที่ จะเข้าเวปน่ำเชียง  ซึ่งน่าจะนับว่าเป็นเวปเมียหลวงมากกว่า ก๊ากกกกกก
คงเหมือนหนุ่มๆ ทั้งหลายพอว่าง แทนที่จะคิดถึงเมียหลวง ใจก็จดจ่ออยู่แต่เมียน้อย อิอิ

ปล.อาเจ๊กเขาอยากได้ สถิติราคาทองย้อนหลัง สัก 10 ปีที่เป็นราคาทองไทยมีไหมคะ
     พี่แว่นหาในกูเกิ้ล มันก็เป็นกราฟ ดูไม่คอยละเอียด ที่อยากได้เช่น ปี 2551 เดือนมกราถึงธันวาคม
     ราคาเฉลี่ยอยู่ที่เท่าไร  ปี 2550 เดือนมกราคม ถึง ธันวาคมราคาเฉลี่ยอยู่ที่เท่าไร
     ขึ้นทุกปี จะถึงปีละ 10 % ไหมคะ
     ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอบ #4
« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 18:30:16 »
Newbie

http://www.goldtraders.or.th/price.php

วารสารเศรษฐกิจ ธปท ในห้องสมุด  มีย้อนหลังถึงตอนที่ทองราคา 40 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2009, 18:36:34 โดย nongdum » บันทึกการเข้า

ตอบ #5
« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 23:44:55 »
ห้างทองน่ำเชียง ออฟไลน์
ยินดีต้อนรับสู่การลงทุนในทองคำครับ
Newbie

แหมพี่แว่นตา มาเว็บไหนก็กันเองทั้งนั้นครับ

เว็บนี้ไม่ค่อยวุ่นวายสับสนนัก ครับ

สถิติ สามารถดูได้จากหน้านี้นะครับ

http://www.namchiang.com/th/goldpricehistory.html

มีแถบเมนูเลื่อนด้านล่างครับ เลื่อนดูตามช่วงที่ต้องการ

มีตั้งแต่ปี  July 2006 ถึงปัจจุบันครับ

ผมได้เพิ่มอีกหลายตัวให้คุณน้องดำแล้วนะครับ

คงถูกใจ ( SPDR ยัง Update ข้อมูลไม่มานะครับ กำลังหาทางอยู่ครับ)

www.namchiang.com

GT Wealth Management

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2009, 09:57:51 โดย ห้างทองน่ำเชียง » บันทึกการเข้า

ตอบ #6
« เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 09:40:17 »
vanta ออฟไลน์
Newbie
*
ความดี คนเรานี่ดีใด? ดีน้ำใจที่ให้กับคนทั้งปวง กระทู้: 20

ขอบคุณนะคะ......คุณน้องดำ.....
                      อาเฮียแบทแมน

สุดยอดมากเลย โจ่ยเซี่ยยยยยๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

คงจริงนะ เวปนี้ไม่ค่อยวุ่นวายสับสน
ส่วนใหญ่ บ้านเมียน้อย ก็จะมีอะไรหวือหวา น่าจับน่าต้อง ก๊ากกกกกก
เดี๋ยว.....โดนเมียหลวงประท้วงแน่เลย ไปดีกว่า อิอิ .....
  แลบลิ้น

พิมพ์  หน้า 1 ขึ้นบน