My Community

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
*
ข่าว : ขณะนี้ทางเราได้แก้ไขเรื่องการแนบไฟล์แล้วครับสามารถแนบไฟล์ได้ตามปรกติ 31 ตุลาคม 2014, 23:54:09
+  My Community
|-+  Gold Forum
| |-+  สภาทองคำ (ผู้ดูแล: nongdum)
| | |-+  ราคาทองในวันพรุ่งนี้?
การค้นหาขั้นสูง
  0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า 1 ลงล่าง
ผู้เขียน
หัวข้อ: ราคาทองในวันพรุ่งนี้?  (อ่าน 38264 ครั้ง)
« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2006, 20:44:24 »
nui
บุคคลทั่วไป

:oops: อยากทราบความเป็นไปของราคาทองในวันพรุ่งนี้คะ? แลบลิ้น

ตอบ #1
« เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2006, 00:28:24 »
เจ้าของร้าน ออฟไลน์
Administrator
Newbie
namgold965@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

พรุ่งนี้น่าจะยืนนะครับเพื่อรอตลาด New York เทรดในเวลากลางคืน

แต่ก็ไม่แน่ระยะหลังตลาดเอเชียมีการเคลื่อนไหวรุนแรงด้วย

บางวันต้องปรับราคาทองขึ้นถึง 5 ครั้งเลย

ราคาทองคำตอนนี้ผมว่า Overbought มา 2 อาทิตย์แล้ว

แต่กองทุนจะปั่นให้มันขึ้นต่อเนื่องซะอย่างใครจะทำไม

ใครหวาดเสียว ก็โดดลงจากรถด่วนสายทองคำ

คงต้องขอให้นักวิเคราะห์ที่ท่องตามเว็บต่างๆ

ช่วยกันมาออกความเห็นที่กระทู้นี้บ้างนะครับ

ตอบ #2
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2006, 07:25:52 »
เอาด้วยคน
บุคคลทั่วไป

ใครเสียวสันหลังไม่ไหวก็ไปก่อนเลยครับ แต่ผมว่าน่าลุ้นอีกนิดนะครับ ผมเองกงก็โดนฟันไปหลายพันเพราะตัดสินใจซื้อช้าไป 1 วัน แต่ผมว่าทิศทางน่าจะดี เพราะร้านทองกอดทองคำแท่งซะแน่นเลย ไม่ยอมปล่อย ............ผมเดินหาแทบตายกว่าจะเจอร้านดี .......พี่คุ้นๆน่าน้องนะเห็นมาซื้อบ่อย..เลยยอมไปให้สักแท่ง..มีงี้ด้วยอะ...เจ๋งปะ :oops:

ตอบ #3
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2006, 09:03:13 »
Newbie

ผมว่าไม่จริงนะครับ

ร้านทองขายไป กลัวไป

ถ้ารู้จริงไม่ขายตั้งแต่ 11.000 แล้วจริงไหม

อาจจะขายจนทองหมด หลอมไม่ทัน

หรือเขาขายจนหมดสต็อค ไม่ได้ซื้อเข้ามา

จึงไม่มีทองขาย แล้วแต่ช่วงเวลา

และนโยบายของแต่ละร้านครับ

ราคาวันนี้น่าจะลง 50 บาท เพราะเงินบาทแข็งขึ้นมามาก

37.58 แข็งค่าขึ้นมา 23 สตางค์เลย

เก็งกำไรกันสูงเหมือนทองคำเลยนะครับ

บาทนี่เล่นยากจริงๆๆยอมรับ

แต่ถ้าเป็นตามข่าวจริงค่าเงิน Asia ทั้งภูมิภาคจะแข็งค่าต่อเนื่องอีก

ราคาทองของไทยก็คงขึ้นช้าลง หรือปรับราคาลงนะครับ

ระวังตัวกันหน่อยนะครับ

ตอบ #4
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2006, 11:34:21 »
แดน
บุคคลทั่วไป

ผมขอสอบถามหน่อยครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ ว่าทำไมบางวันราคาทองไม่เปลี่ยน เช่นวันเสาร์ หรือวันหยุดอาทิตย์ แล้วร้านทองแต่หละร้านเค้ารู้ได้ไงครับ มีการ update กันยังไงครับ ผมเคยเจอยืนซื้ออยู่ดี ทองขึ้นมา 50 บาท งงเลยครับ ขาดทุนนะวินาที นั้น...ก็ 500 เลยอะ ( 10 บาทนะครับ)

ตอบ #5
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2006, 11:36:33 »
แดน
บุคคลทั่วไป

คุณ Addmin ครับ ผมจะติดตาม ผลการประชุมของ FED ได้ยังครับ พอรู้ไหมฮะ แล้ว ตัวเลขการว่างงานของ USA เค้า update ทุกๆ กี่เดือนครับ

ตอบ #6
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2006, 16:55:09 »
Newbie

ที่ถามว่า ทำไมบางวันราคาทองไม่เปลี่ยน เช่นวันเสาร์ หรือวันหยุดอาทิตย์ แล้วร้านทองแต่หละร้านเค้ารู้ได้ไงครับ มีการ update กันยังไงครับ

ตอบว่า ราคาทองวันเสาร์คือราคาปิดตลาดคืนวันศุกร์ของ New York ครับ มีการเปลี่ยนแปลงของราคาบ้างตามราคาที่ขึ้น หรือ ลง แต่วันอาทิตย์ราคาจะเท่ากับวันเสาร์ เนื่องจากเป็นวันหยุดต่อเนื่องครับ เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงของราคาทองคำ ร้านค้าส่งก็จะแจ้งกับร้านค้าปลีกทั่วประเทศทันทีครับ

ผมเคยเจอยืนซื้ออยู่ดี ทองขึ้นมา 50 บาท งงเลยครับ ขาดทุนนะวินาที นั้น...ก็ 500 เลยอะ ( 10 บาทนะครับ)

ตอบว่า เนื่องจากมีการเก็งกำไรของกองทุนในช่วงทำการซื้อขายตลาดเอเชีย ( Japan , Hongkong ติดพันถึงช่วงตลาด London ) ราคาจึงวิ่งขึ้นวิ่งลง ตามการเก็งกำไรของกองทุน จึงทำให้ราคาทองคำในบางวันมีการเปลี่ยนแปลงถึง 4 - 5 ครั้งครับ ซึ่งในอดีตไม่เคยปรากฏมาก่อน แสดงว่าเวลาคุณเข้าไปซื้อราคาทองต่างประเทศเริ่มวิ่งขึ้นสมาคมจึงประกาศราคาขึ้น คุณจึงต้องซื้อแพงขึ้นตามราคาใหม่นะครับ

พิมพ์  หน้า 1 ขึ้นบน