My Community

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
*
ข่าว : ขณะนี้ทางเราได้แก้ไขเรื่องการแนบไฟล์แล้วครับสามารถแนบไฟล์ได้ตามปรกติ 25 เมษายน 2014, 10:24:21
+  My Community
|-+  Gold Forum
| |-+  ห้องสุขภาพ (ผู้ดูแล: nongdum)
| | |-+  เถ้าแก่ร้านทองตามศูนย์การค้าผวา หลังแขกอินเดียบุกเข้ากวาดทองแท่งหมดร้าน ..
การค้นหาขั้นสูง
  0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า 1 ลงล่าง
ผู้เขียน
หัวข้อ: เถ้าแก่ร้านทองตามศูนย์การค้าผวา หลังแขกอินเดียบุกเข้ากวาดทองแท่งหมดร้าน ..  (อ่าน 3649 ครั้ง)
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 06:49:54 »
nongdum ออฟไลน์
Administrator
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์

อ่านคลาดเครียดครับ  ทุกๆท่าน

เถ้าแก่ร้านทองตามศูนย์การค้าผวา   หลังแขกอินเดียบุกเข้ากวาดทองแท่งหมดร้าน ..

กลุ่มแขกอินเดียรูปร่างสูงใหญ่น่าเกรงขาม พร้อมกระเป๋าถือใบใหญ่
เดินเข้าร้านทองที่ศูนย์การค้าแห่งหนึ่ง  
แจ้งความประสงค์ต้องการจะซื้อทองแท่งจำนวนมาก

ลูกค้าและพนักงานร้านทองผวาหนัก
ลูกค้าเผ่นออกนอกร้านโดบเร็วตามสัญชาตญาณ  (มีอะไรติดไม้ติดมือไปก็คงไม่มีใครสนใจแล้วตอนนี้)
ส่วนพนักงานเริ่มสวดมนต์ ท่องคาถากันภัย ...

เจ้าหน้าที่ตำรวจประจำร้าน วอ ขอกำลังสนับสนุน
ทำใจกล้า (ได้เลื่อนตำแหน่ง 7 ขั้นแน่คราวนี้) เดินเข้าขอตรวจค้นกกระเป๋าถือใบใหญ่
อยากทราบว่ามีอะไร .. ในกระเป๋าใบนั้น

พอเปิดกระเป๋าออกมา ปรากฏว่าไม่พบอาวุธปืนแต่ประการใด
กลับพบเงินสดใบละพ้นเป็นจำนวนมาก นับหลายล้านบาท

บาบูจะซื้อไปทำไม  ทำไมไม่รอวันพรุ่งนี้  ราคาทองอาจจะลงอีก  เถ้าเก่าถามอย่างมีความสุขที่ได้ขายทอง มีกำไรมากมาย

ลูกสาวฉันจะแต่งงานจ้า เจ้านาย ...  สมัยนี้ฝ่ายหญิงยังคงต้องเอาสินสอดไปให้ฝ่ายชาย

ก็ไม่มีอะไรมากครับ
เรื่องจบลงที่ ทุกคนมีความสุข Happy Happy กันทุกฝ่าย

เถ้าแก่ร้านทองได้การค้ารายใหญ่กำไรมากพอสมควร  
(ทองกำลังลง จะซื้อไปทำไมกัน ไม่น่าทำเสียชื่อแขกเลย  ไหนเขาว่าแขกเก่งยิ่งกว่างู)

บาบู ก็ได้ทองแท่งสมความตั้งใจ  
(เมื่อกี้ญาติที่อินเดียโทรมาบอกสั้นๆว่า ราคาทองวันนี้ ปิดที่ 1880 --  วันอาทิตย? ..ไม่ใช่  1853 จ้า)

อ่านคลาดเครียดครับ  ทุกๆท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2011, 07:42:01 โดย nongdum » บันทึกการเข้า

ตอบ #1
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 06:57:34 »
Newbie

จริงๆ ครับ

ผมเคยถือกระเป๋าเอกสารในเล็กๆ ติดตัว ตอนเข้าไปซื้อทองแท่ง เมื่อปีที่แล้ว
ที่ร้านทองแห่งหนึ่ง -- ทองแท่งเขาสวยมาก.. สั่งพิเศษจากนอก

ผมสังเกตุว่า ทุกๆคน หันมาจ้องดูกระเป๋าที่ผมถือเข้ามา
ผมรู้น่าว่าคุณๆทุกท่านคิดอะไรอยู่

ที่จริงแล้วในกระเป๋า ไม่มีอะไรครับ
มีแต่ นสพ พับ ๆ ไว้
เผื่อออกนอกร้านถูกแย่งชิงกระเป๋าไป

เพราะพวกมิจฉาชีพ  จะจับจ้องคนที่ออกจากร้านทอง
ในกระเป๋าหากไม่ใช่ทองก็ต้องเป็นธนบัตร แน่นอน

ขอเตือนไว้นะครับ
หากถูกชิงกระเป๋าไป
ให้วิ่ง หนี  ไม่ใชวิ่งตาม  โดยด่วน
เพราะคนร้ายอาจไม่พอใจ
เอา นสพ มาฟาดทำร้าย ให้สมแค้น ครับผม

ตอบ #2
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 07:29:13 »
akak1212 ออฟไลน์
Newbie
*
มีทองเท่าหนวดกุ้ง สะดุ้งจนเรือนไหว กระทู้: 214

ขอบคุณครับกูรูน้องดำ น่าจะมีนัยยะทางการทอง

มีทองเท่าหนวดกุ้ง สะดุ้งจนเรือนไหว

ตอบ #3
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 07:41:09 »
Newbie

ขอบคุณครับกูรูน้องดำ น่าจะมีนัยยะทางการทอง

ร้านทองยังคิดว่าราคาปิดที่  1853  แต่ที่อินเดีย วันเสาร์ปิดที่  1880 แล้วครับ

ตอบ #4
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 07:50:42 »
Newbie
*
มีทองเท่าหนวดกุ้ง สะดุ้งจนเรือนไหว กระทู้: 214

ร้านทองยังคิดว่าราคาปิดที่  1853  แต่ที่อินเดีย วันเสาร์ปิดที่  1880 แล้วครับ
เรื่องนี้ผมก็พึ่งรู้เมื่อวานนี้เองครับวันนี้เลยยิ้มได้เต็มปากหน่อย อิอิ เพราะอินเดีย มีความต้องการทองมากที่สุดในโลก โดยเฉพราะบ้านที่มีลูกสาว
พ่อแม่ต้องหาทองเตรียมไว้ตั้งแต่ลูกยังเล็ก เอาไว้มาสู่ขอ ผู้ชาย ทำไมเมืองไทยไม่ทำแบบนี้บ้างนะ อิอิ

มีทองเท่าหนวดกุ้ง สะดุ้งจนเรือนไหว

ตอบ #5
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 07:59:56 »
pandamon ออฟไลน์
Newbie
*

อ่านแล้วรู้สึกจะเครียดเพิ่มอีก ตายละหว่าผมยังได้แค่ใบจองอยู่เลย   ยิงฟันยิ้ม

ตอบ #6
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 08:03:02 »
Newbie
*

อ่านแล้วรู้สึกจะเครียดเพิ่มอีก ตายละหว่าผมยังได้แค่ใบจองอยู่เลย   ยิงฟันยิ้ม
จะไปเครียดทำมัยหละครับ ยังงัยวันนี้ก็กำไร ก็เอาใบจองนั่นแหละไปขายให้อาเจ๊ก.
ผมถือL/Z อยู่205สัญญายังไม่เครียดเลย คริๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2011, 08:05:40 โดย akak1212 » บันทึกการเข้า

ตอบ #7
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 08:11:07 »
pandamon ออฟไลน์
Newbie
*

อ่านแล้วรู้สึกจะเครียดเพิ่มอีก ตายละหว่าผมยังได้แค่ใบจองอยู่เลย   ยิงฟันยิ้ม
จะไปเครียดทำมัยหละครับ ยังงัยวันนี้ก็กำไร ก็เอาใบจองนั่นแหละไปขายให้อาเจ๊ก.
ผมถือL/Z อยู่205สัญญายังไม่เครียดเลย คริๆ

5555 ใช่ๆ เอาใบจองไปขาย อิอิ
ผมเครียดแทนคุณ akak มากเลยนะเนี่ย อีกหน่อยคงไม่มีที่จะอยู่แล้ว เพราะว่าเงินเต็มบ้านจนไม่มีทางเดินแล้วอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ตอบ #8
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:02:06 »
Newbie

จริงๆ ครับ

ผมเคยถือกระเป๋าเอกสารในเล็กๆ ติดตัว ตอนเข้าไปซื้อทองแท่ง เมื่อปีที่แล้ว
ที่ร้านทองแห่งหนึ่ง -- ทองแท่งเขาสวยมาก.. สั่งพิเศษจากนอก

ผมสังเกตุว่า ทุกๆคน หันมาจ้องดูกระเป๋าที่ผมถือเข้ามา
ผมรู้น่าว่าคุณๆทุกท่านคิดอะไรอยู่

ที่จริงแล้วในกระเป๋า ไม่มีอะไรครับ
มีแต่ นสพ พับ ๆ ไว้
เผื่อออกนอกร้านถูกแย่งชิงกระเป๋าไป

เพราะพวกมิจฉาชีพ  จะจับจ้องคนที่ออกจากร้านทอง
ในกระเป๋าหากไม่ใช่ทองก็ต้องเป็นธนบัตร แน่นอน

ขอเตือนไว้นะครับ
หากถูกชิงกระเป๋าไป
ให้วิ่ง หนี  ไม่ใชวิ่งตาม  โดยด่วน
เพราะคนร้ายอาจไม่พอใจ
เอา นสพ มาฟาดทำร้าย ให้สมแค้น ครับผม

เพราะผมมานึกเองว่า   ใครก็ตามที่เข้าออกร้านทอง
ออกมาไม่ว่าร้านไหนแถวเยาราช  หรือในห้าง คุณต้องมี ไม่ทองแท่งก็เงินสด
ดังนั้นก็ให้ระวังไว้เท่านั้นเองครับ
มองซ้ายมองขวาให้ดีๆ      เรื่องที่เขียนยังไม่ได้เกิดขึ้นจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2011, 11:44:38 โดย ห้างทองน่ำเชียง » บันทึกการเข้า

ตอบ #9
« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:22:20 »
ห้างทองน่ำเชียง ออฟไลน์
ยินดีต้อนรับสู่การลงทุนในทองคำครับ
Newbie

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ดีแล้วครับคุณน้องดำ เตือนป้องกันไว้ก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ

พิมพ์  หน้า 1 ขึ้นบน